अमिताभ आणि रेखा यांचा हा सीन पाहून जया बच्चन रडू लागली होती, तिला वाटलं होत आता लग्न तुटेल

बॉलिवूडचे शहंशाह अमिताभ बच्चन आणि हिट अभिनेत्री जया बच्चन हे इंडस्ट्रीतील यशस्वी जोडप्यांपैकी एक मानले जाते. 3 जून 1973 रोजी अमिताभ आणि जयाचे लग्न झाले आणि  या वर्षी यांच्या लग्नाला 47 वर्षे पूर्ण झाली आहेत. प्रत्येक नवरा-बायकोच्या नात्यात काही गोड-कडू क्षण असतात, या जोडप्याने हि  प्रेमाचे आणि दु: खाचे जीवन व्यतीत केले आहे. आजही या जोडप्या विरोधात स्पर्धा करण्यासाठी बॉलिवूडची अशी कोणतीच जोडी नाही. तथापि, त्यांच्या प्रेम-परिपूर्ण नात्यात अशी वेळ आली जेव्हा असे वाटले होते कि हे संबंध यापुढे टिकणार नाहीत. हा किस्सा रेखाशी संबंधित होता आणि त्याचा खुलासा रेखा यांनी स्वतः ने एका मुलाखतीत केला होता.

अमिताभ बच्चन आणि जया यांचे लग्न फार घाई घाईत झाले होते, परंतु ते दोघे आधीच प्रेमात पडले होते. खरंतर दोघांनी जंजीर या चित्रपटात एकत्र काम केले होते. हा चित्रपट पडद्यावर प्रचंड गाजला आणि अमिताभ एका रात्रीत सुपरस्टार बनला. त्याचवेळी जया बच्चन हिट अभिनेत्रीही बनली होती. जया समवेत अमिताभला लंडनला जायचे होते, परंतु वडील हरिवंश राय बच्चन यांनी नकार दिला होता.

वडील हरिवंश राय बच्चन यांचं एकाच म्हणणं होत कि आधी अमिताभने जया बरोबरच लग्न करायचं मग कुठेपण जायचं. एकमेकांना दोघे आवडले त्यामुळे दोघांचे लग्न झाले. यानंतर अमिताभ आणि जया लंडनला हँग आउट करण्यासाठी गेले. पडद्यावर अमिताभ हिट स्टार होत होते आणि तेव्हा जया देखील हिट चित्रपट करत होती. तेव्हा रेखा त्यांचा आयुष्यात आली.

रेखाने अमिताभसोबत ‘दो अंजना’ या चित्रपटातून डेब्यू केला होता. या चित्रपटापासून रेखाला समजले की तिचा अमिताभशी प्रेम झाले आहे. या दोघांनी अनेक चित्रपटात जोडी म्हणून कामे केली आणि ही जोडी सुपरहिट ठरली. रेखासोबत अमिताभची जोडी सर्वात जास्त चाहत्यांना आवडली. अशा परिस्थितीत रेखा आणि अमिताभ यांना चित्रपटात घेण्याची सर्व दिग्दर्शकांना इच्छा होती. तथापि, रेखा आणि अमिताभ यांचे जवळीक जया बच्चन यांना पसंत नव्हती.

एका मुलाखतीत रेखानेही त्या प्रसंगाचा उल्लेख केला होता. रेखा म्हणाली होती की ही गोष्ट ‘मुकदार का सिंकदार’ च्या स्क्रीनिंगच्या वेळेची आहे. त्यावेळी मी प्रोजेक्शन रूममध्ये होती. पहिल्या लाईन मध्ये अमिताभ त्यांची पत्नी व त्यांची मुलांसमवेत बसले होते. जेव्हा माझे आणि अमिताभ यांचे प्रेमाचे दृश्य चित्रपटात आले तेव्हा जया स्वत: वर ताबा ठेवू शकली नाही आणि ती रडत रडू लागली. या चित्रपटापासून बहुतेक दिग्दर्शक मला सांगू लागले की जयाने आम्हाला सांगतिले आहे कि अमितला रेखा सोबत नायक म्हणून कोणत्याही चित्रपटात घेऊ नका.

रेखासोबत पडद्यावर रोमान्स करताना अमिताभ तिच्या जवळ गेले होते. जेव्हा जयाला असे वाटले की तिचा संसार धोक्यात आला आहे तेव्हा तिने कठोर निर्णय घ्यायला सुरुवात केली. एका मुलाखतीत रेखा म्हणाल्या की, मी एकेकाळी जयाला एक अतिशय नम्र स्त्री मानत असे. मी तिच्याशी बहिणीसारखे वागायचे. तीसुद्धा माझ्या जवळ होती. तथापि, जेव्हा मला समजले की तिच्या मनात माझ्या विषयी असे काही आहे तेव्हा मला धक्का बसला. एकाच ठिकाणी राहूनही तिने मला तिच्या लग्नात आमंत्रित केले नाही.

या सर्व गोष्टींना बराच काळ लोटला तरी परिस्थिती अजूनही तशीच आहे. अमिताभ आणि जया यांचे रेखाशी कोणतेही नाते नाही आणि रेखाचा त्यांच्याशी कोणत्याही प्रकारचा संबंध नाही. मात्र, अमिताभ आणि जयाची सून ऐश्वर्या रेखाला फक्त आई म्हणून संबोधतात. जर कोणी अमिताभच्या आयुष्यात असेल तर ती फक्त जया.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *