चुकूनही स्त्रियांनी घरात या तीन गोष्टी करू नयेत, अन्यथा शनिदेव आयुष्यभर आपल्यावर क्रोधात राहतील

सर्व देवतांपैकी अत्यंत क्रोधित देवता असतील तर ते शनिदेव आहेत. शनिदेव यांना न्यायदेवता असे म्हणतात. शनिदेवच्या मंदिरात महिलांना मनाई आहे, आपणा सर्वांना ही गोष्ट माहित आहे या व्यतिरिक्त अशा काही गोष्टी आहेत ज्या स्त्रियांनी केल्या तर शनिदेव त्यांच्यावर रागावतात. जर स्त्रिया या गोष्टी करत असतील तर त्यांना शनिदेवचा पूर्व क्रोधाचा सामना करावा लागतो.

लग्नानंतर पतीच्या इच्छेचे पालन करणे हा प्रत्येक स्त्रीचा पहिला धर्म आहे. परंतु बर्‍याच वेळा स्त्रिया जेव्हा आपल्या पतीच्या इच्छेचे पालन करीत नाहीत हिअशी चूक करतांनाशनिदेव अशा महिलांवर रागावतात. याचा अर्थ असा नाही की आपला नवरा आपल्यावर अत्याचार करतो आणि आपण ते सहन करावा. आपल्याला आपल्या सन्मानची काळजी घ्यावी लागेल आणि चांगल्या गोष्टींसाठी आपल्या पतीला आधार द्यावा लागेल. जर आपण आपल्या पतीबरोबर चरणबद्ध कार्य केले तर आपल्याला भगवान शनिदेव यांचे आशीर्वाद नक्की प्राप्त होतील. अशा परिस्थितीत शनिदेव तुमच्यावर प्रसन्न होतील.

लग्नानंतर, तिचा नवरा एका महिलेसाठी सर्वोत्तम असतो, असे असूनही, काही स्त्रिया त्यांचे पालन न करून इतर पुरुषांशी सं-बंध बनवतात. अशी कामे करणार्‍या महिलांवर शनिदेव क्रोधीत होतात. हिंदू धर्मग्रंथांमध्ये, विवाहित स्त्रीचा इतर लोकांशी सं-बंध असल्याचे पाप म्हटले जाते. हाच नियम पुरुषांनाही लागू होतो, परंतु जर घरातील स्त्री अशा चुकीच्या कृती करत असेल तर त्याघरात कधीही संपत्ती आणि सुख राहत नाहीत.

घरात एखाद्या महिलेस नेहमीच आपल्या वडीलधाऱ्या माणसांचा आदर करण्यास सांगितले जाते, याशिवाय काही स्त्रिया लग्नानंतर आपल्या पतीशिवाय इतर कोणाचा आदर करत नाहीत. आपल्या घरातल्या वृद्धांचा अनादर करणाऱ्या महिलांवरही शनिदेव क्रोधीत होतात. शनिदेव यांच्या घरावर कृपा करत नाही. ज्याच्यावर शनिदेवाची कृपा होते, तो राजा बनतो आणि म्हणून महिलांनी असे कोणतेही काम करू नये त्यामुळे शनिदेवतांना क्रोध येईल.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *